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           TAARIFA KWA UMMA 
UPOKEAJI WA VICHWA 3 VYA TRENI ZA UMEME NA MABEHEWA 27 YA ABIRIA 

 

Dar es Salaam, Tarehe 30 Disemba 2023 

 

Shirika la Reli Tanzania limepokea vichwa vipya vitatu (3) vya treni za umeme vilivyoundwa na kampuni 

ya Hyundai Rotem na mabehewa mapya 27 ya abiria yaliyoundwa na kampuni ya ‘Sung Shin Rolling 

Stock Technology’ (SSRST) kutoka nchini Korea Kusini.  

 

Serikali kupitia Shirika la Reli Tanzania ilifanya manunuzi ya vichwa vipya 17 na mabehewa mapya 59 

ya abiria kwa ajili ya uendeshaji wa reli ya kiwango cha kimataifa – SGR.  Mpaka sasa Shirika 

limepokea vichwa vya treni ya umeme vinne (4) kati ya 17 kutoka kampuni ya Hyundai Rotem na 

mabehewa 56 kati ya 59 kutoka kampuni ya ‘Sung Shin Rolling Stock Technology’ (SSRST) ya nchini 

Korea Kusini. 

 

Mabehewa matatu (3) yaliyosalia yanatarajiwa kuwasili nchini Februari, 2024. Vichwa 13 vilivyobaki 

vinatarajiwa kuwasili kwa awamu kama ifuatavyo, vichwa sita (6)  vitawasili mwezi Machi na  vichwa  

saba (7) vitawasili Aprili, 2024.   

 

TRC itaanza kupokea Seti ya kwanza (1) kati ya Seti 10 za treni za Kisasa (EMU) mwezi Machi 2024 

Mei seti 2, Juni seti 2, Julai seti 2, Septemba seti 2 na seti ya mwisho mwezi Oktoba 2024.  

 

Vichwa vilivyopokelewa, kiutendaji vina mwendokasi wa kilomita 160  kwa saa. Mabehewa 27 katika 

madaraja ya Uchumi na Biashara. Daraja la biashara (Business class) ni mabehewa 13, kila behewa 

lina uwezo wa kubeba abiria 45 na mabehewa ya daraja la Uchumi (Economy class) ni 14, kila behewa 

lina uwezo wa kubeba abiria 78 kwa kuzingatia viwango vya kimataifa kumuwezesha abiria kusafiri 

kwa amani na salama. 

 

Shirika la Reli Tanzania linaendelea kupokea kwa awamu vitendea kazi kwa ajili ya uendeshaji wa reli 

ya  kiwango cha kimataifa (SGR). Zoezi la majaribio ya vitendea kazi linaendelea kwa mujibu wa 

mkataba ili kuhakikisha vinaendana na mifumo ya miundombinu iliyojengwa nchini kabla ya kuanza 

uendeshaji wa kibiashara.  
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